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DIBAJI 

Tunayo heshima kuwasilisha Mkataba wa Huduma kwa Wateja wa DAWASA kwa 

wadau wetu wote. Huu ni mkataba kati ya DAWASA, wateja, taasisi mbali mbali 

na watu ambao tunashirikiana nao, wakati DAWASA ikitekeleza majukumu yake 

mbalimbali. Tumedhamiria kutoa huduma za kiwango bora ili kukidhi na kupita 

matarajio ya wadau wetu na tutafuatilia mara kwa mara kiwango cha huduma 

zetu. 

Mkataba wa Huduma kwa Wateja unatoa maelezo kwa wateja na wadau wa 

maji, juu ya vipengele muhimu vya ushirikishwaji ili kufikia lengo kuu la kutoa 

huduma endelevu za maji safi na usafi wa mazingira na kutoa mwongozo juu ya 

wajibu na haki za Wateja na DAWASA. 

Ni matarajio ya DAWASA kwamba, wateja wa DAWASA watasoma mkataba huu na 

kuelewa haki na wajibu wao kwa lengo la kutoa mchango katika maendeleo ya 

DAWASA, pia watumishi wataendelea kutoa huduma bora kwa wateja kama 

ilivyoelezwa kwenye mkataba huu. 

Aidha DAWASA inawaelekeza wafanyakazi wake kutumia mkataba huu ili 

kuhakikisha kuwa tunatimiza ahadi zote zilizotolewa katika mkataba huu. 

 
 
 

 

KIULA KINGU TAREHE: ………........………….  
 
KAIMU AFISA MTENDAJI MKUU 
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ORODHA YA VIFUPISHO 

 
DAWASA Dar Es Salaam Water Supply and Sanitation Authority 

EWURA Energy and Water Utilities Regulatory Authority 

ISO International Organizanion for Standardization. 

PPRA Public Procurement Regulatory Authority 

TBS Tanzania Bureau of Standards 

VAT Value Added Tax 
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1. UTANGULIZI 

Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) 

imeandaa Mkataba wa Huduma kwa wateja kwa madhumuni ya 

kuwafahamisha wateja na wakazi wa maeneo yote yanayo hudumiwa na 

Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Dar es salaam (DAWASA) mambo 

muhimu kuhusu huduma zinazo tolewa na jinsi Mamlaka ya Majisafi na Usafi 

wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) inavyofanya kazi kwa ushirikiano na 

wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya Maji safi na 

Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) kutoa huduma kwa uwazi na 

uwajibikaji. 

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya 

huduma zitolewazo na Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Dar es 

Salaam (DAWASA), kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, 

kuongeza uwajibikaji na uwazi katika kuwahudumia wateja. 

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho,ikiwa ni pamoja na 

namna ya kuwasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma 

zinazotolewa.Pia Mkataba unaeleza taratibu za kupata fidia pale inapothibitika 

kuwa mteja anapata huduma chini ya viwango vilivyo kubalika. Mkataba wa 

Huduma kwa wateja ni chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya 

mteja, Mamlaka na wadau wengine. 

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa wateja utafuatiliwa ili mapungufu 

yatakayo jitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili 

ya kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa 

wateja yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa 

kuzingatia uzoefu uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, Mkataba huu 

utakuwa ukipitiwa kila baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa 

wateja. 

 

2. MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya Mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma 

zinazotolewa na viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda 

ambao Mamlaka itatumia kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja 

katika kupata huduma husika. Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja 

atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi ambavyo atawasilisha malalamiko 

iwapo hataridhika nahuduma zinazotolewa na Mamlaka. 



2  

3. ENEO LA HUDUMA 

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) ni 

Mamlaka iliyoanzishwa mnamo tarehe 1 Julai 2018 kufuatia kuhuishwa na 

kuunganishwa kwa iliyokuwa Mamlaka ya Majisafi na Majitaka Dar es Salaam 

(DAWASA) na Shirika la Majisafi na Majitaka Dar es Salaam (DAWASCO) na 

inafanya kazi kwa mujibu wa Sheria ya Maji na Usafi wa Mazingira Na.5 ya 

mwaka 2019. 

Eneo la Huduma za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam 

(DAWASA) inahudumia wakazi wa Dar es Salaam, miji ya Kibaha, Chalinze, 

Mkuranga,Kisarawe, Bagamoyo na Mlandizi. 

 

4. DIRA NA DHAMIRA YA DAWASA 

Matamko ya Dira na Dhamira ya DAWASA yametamkwa kama ifuatavyo: 

4.1 Dira 

Kuwa kituo mahiri cha huduma za usambazaji wa Majisafi na Usafi wa 

Mazingira kikanda na kimataifa. 

4.2 Dhamira 

Kuhakikisha huduma za usambazaji wa Majisafi na Usafi wa 

Mazingira zinatolewa kikamilifu kwa kiwango bora na kwa gharama 

nafuu ili kukidhi matarajio ya wateja. 

4.3 Maadili ya Msingi 

DAWASA inazingatia maadili ya msingi yafuatayo katika 

kutekeleza kazi na wajibu wake:- 

i. Ufanisi katika utoaji wa huduma. 

ii. Uadilifu na ubora katika utoaji wa huduma. 

iii. Umakini na kuzingatia maslahi ya mteja mteja. 

iv. Kujali watu wenye kipato kidogo. 

v. Uwazi na Uaminifu. 

vi. Uwajibikaji na kujituma. 

vii. Kuzingatia taaluma. 

viii. Kufanya kazi kwa kushirikiana. 
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5. HUDUMA ZITOLEWAZO 

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Dar es 

Salaam (DAWASA) ni:- 

i. Uzalishaji, usafirishaji, uhifadhi na usambazaji wa Majisafi. 

ii. Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja Majisafi. 

iii. Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa Majitaka. 

iv. Uondoaji wa Majitaka kwa kutumia magari kwa wateja 

ambao hawajaunganishwa kwenye mfumo wa Majitaka. 

v. Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati. 

Ili kuunganishiwa huduma ya Majisafi/Majitaka, na kupata huduma za uondoaji 

wa Majitaka, mteja atapaswa kukamilisha hatua zifuatazo:- 

i. Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya Majisafi 

na huduma ya uondoaji wa Majitaka. Fomu hii inapatikana katika ofisi 

zote za DAWASA na kwenye tovuti ya DAWASA. 

ii. Mwombaji wa huduma hiyo lazima awasilishe nyaraka halali za 

uthibitisho wa umiliki eneo linalohitaji kuunganishiwa huduma, ikiwemo 

mkataba wa mauzo ya kiwanja au hati ya nyumba au kiwanja. 

iii. Ikiwa vyote viwili havipo basi muombaji atapaswa kupata barua ya Afisa 

Mtendaji au Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa wa eneo husika, 

inayothibitisha umiliki wake kwenye sehemu anayoomba huduma. 

iv. Ikiwa mwombaji anaishi nyumba ya kupanga, atapaswa kuleta mkataba 

wake wa upangaji na barua ya mmiliki wa nyumba inayoonesha 

kumruhusu mpangaji kufanya maombi ya huduma ya Majisafi/Majitaka. 

v. Mteja atafanyiwa utafiti kwenye eneo lake(survey) kwa muda usiozidi 

siku tatu (3) za kazi, baada ya fomu ya maombi kukamilika na kupewa 

gharama anazotakiwa kulipa siku mbili (2) za kazi baada ya utafiti. 

vi. Mteja ataunganishiwa huduma ya Majisafi ndani ya siku saba (7) za kazi 

baada ya malipo kukamilika kama eneo lake litakuwa mita hamsini (50) 

kutoka kwenye huduma ya maji. 

vii. Mteja atatakiwa kuambatanisha kwenye nyaraka zake picha yake moja 

(1) na nakala ya kitambulisho cha Taifa. 

 

6. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya 

matumizi ya maji kama yafuatayo: 
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i. Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya 

kawaida ya nyumbani. 

ii. Wateja wa Taasisi, ambao ni Taasi zote za serikali, zisizo za 

serikali, na Mashirika. 

iii. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya kibiashara 

iv. Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya Viwanda. 

v. Vilula vya kuuzia maji (Kiosk). 

7. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA 

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa 

viwango vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye 

Kiambatisho Na.1. Aidha, endapo Mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya 

ubora vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama 

ilivyo kwenye Kiambatisho Na.2. 

8. BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji nausafi wa mazingira zilizo 

idhinishwa na EWURA kama ilivyo kwenye jedwali namba. 1 na jedwali 2 hapa 

chini na kama itakavyoelekezwa vinginevyo na EWURA 

JEDWALI NA. 1: BEI ZA HUDUMA YA MAJISAFI NA USAFI WA 

MAZINGIRA ZILIZOIDHINISHWA NA EWURA KWA WATEJA WA DAWASA 

ISIPOKUA WATEJA  WA CHALINZE. 

AINA YA HUDUMA BEI KWA MITA YA UJAZO 

TSHS. 

Majisafi  

Kwa watumiaji wa Majumbani na 

watumiaji wengine 

1,663 

Majitaka  

Kwa watumiaji wa Majumbani na 

watumiaji wengine 

386 

Gharama ya Majitaka itatozwa VAT asilimia 18, hivyo gharama ya Majitaka 

itakuwa shilingi 455.48 kwa mita ya ujazo. 

Gharama ya EWURA itakuwa Asilimia moja (1) ya gharama zote zilizotajwa hapo juu. 

Gharama za huduma kwenye maeneo yote ya DAWASA ziko sawa isipokuwa 

katika eneo la Chalinze ambalo bei zao zimeainishwa kwenye Jedwali Namba 2. 
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JEDWALI NA 2: BEI ZA MAJI KWA WATEJA MKOA WA CHALINZE 

Kundi laWateja Matumizi (mita 

za ujazo) 

BEI KWA MITA YA UJAZO 

TSHS. 

 
Majumbani 

1 - 5 2,800 

6 - 10 2,890 

>11 2,900 

Biashara  3,710 

Taasisi  2,940 

Viwandani  3,750 

Magari/Kiosk  2,290 

Wateja Wakubwa  3,710 

Mita moja ya ujazo ni sawa na lita 1000. 

9. WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 

i. Kutoa huduma bila upendeleo. 
 

ii. Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora. 
 

iii. Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi. 
 

iv. Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji  wa 

huduma. 
 

v. Kujenga mahusiano mazuri na wateja. 
 

vi. Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na  

wateja. 
 

vii. Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na DAWASA. 
 
 

viii. Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji 

wa ankara za maji. 
 

ix. Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja 

na kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya 

kuendeleza vyanzo vya maji na kutunza mazingira. 
 

 

x. Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa Mamlaka za maji ikiwa ni 

pamoja na kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, Ijumaa 

baada ya saa sita mchana, Jumamosi na Jumapili. 
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10. HAKI ZA MAMLAKA 

i. Kulipwa kwa wakati ankara za huduma ya maji na uondoaji wa maji taka 
 

ii. Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati (siku 30 baada 

ya kumpatia notisi/ankara). 
 

11. WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA 

i. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanao hudumia. 
 

ii. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka. 
 

iii. Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji 

wa taarifa sahihi. 
 

iv. Kutoharibu miundombinu ya maji safi na usafi wa mazingira. 

v. Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji. 
 

vi. Kulipa Ankara kwa wakati ili kuifanya Mamlaka iwe na uwezo wa 

kuboresha huduma kwa wateja wake. 

12.   HAKI ZA WATEJA 

i. Kupata huduma ya Majisafi na uondoaji wa Majitaka. 

ii. Kupata taarifa sahihi kwa wakati. 

iii. Kutoa au kuwasilisha maoni, pongezi aumalalamiko. 

iv. Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa. 

v. Kupata huduma bila kubaguliwa 
 

13. NJIA ZA KULIPIA ANKARA YA MAJI 

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo 

kwa njia ya benki kwa benki washiriki wa NMB,NBC, AZANIA Bank, 

CRDB Bank, Stanbic Bank na ABSA, Wateja wanaweza kutumia simu za 

kiganjani kufanya malipo kwa mitandao ya M-pesa, Tigo-pesa, Airtel 

Money, TTCL- Pesa na Halo-Pesa. 

Mamlaka haitahusika na mapatano au malipo yoyote yatakayofanywa 

nje ya utaratibu wa malipo. 

14. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Dar es Salaam (DAWASA) 

inapokea na kushughulikia malalamiko kuhusu utoaji wa huduma. Mteja 

anaweza kuwasilisha malalamiko yake kwa kutumia njia zifuatazo:- 

i. Kufika Ofisi za Huduma kwa Wateja (DAWASA). 

ii. Kuandika barua pepe (e-mail info@dawasa. go.tz) au barua kwa 

Afisa Mtendaji Mkuu) 

iii. Kupiga simu ya  bure yenye nambari 0800110064 
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iv. Kuweka kwenye makundi mbalimbali ya WhatsApp yaliyoanzishwa 

na ofisi za DAWASA maeneo tofauti tofauti yakiwaunganisha Wateja 

wanaoishi katika eneo husika. Maoni, malalamiko na mapendekezo 

yatafuatiliwa na kufanyiwa kazi kwa haraka na kwa mujibu wa 

viwango vyetu vya huduma. DAWASA inakaribisha mawazo na maoni 

kutoka kwa wadau ili kuboresha utoaji wa huduma. 

15. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA 

Malalamiko ni njia muhimu kwa uongozi wa DAWASA kuwajibika kwa 

wateja wake, na vilevile kutoa vichocheo muhimu katika kutathimini 

utendaji wa DAWASA na  mwenendo wa watu wanaofanyakazi ndani 

yake. 

Mchakato wa kutoa malalamiko na kufanya uchunguzi unapaswa kuwa 

rahisi kuufikia na kuuelewa. Taarifa kuhusu mchakato huu zinapaswa 

kupatikana katika lugha sahihi na kwa njia mbalimbali za mawasiliano 

kwa kuzingatia mahitaji ya wateja wetu wote katika Jiji la Dar es Salaam 

na sehemu ya Mkoa wa Pwani. 

 
Malalamiko na masuala yanayohusiana nayo yatawasilishwa kwenye 

dawati la huduma kwa wateja kupitia njia mbalimbali ikiwa ni pamoja 

na:- 

i. Kutembelea ofisi za DAWASA 

ii. Kupiga simu namba 0800110064, 

iii. Na kwa maandishi kupitia barua pepe (info@ dawasa.go.tz), tovuti 

(www.dawasa.go.tz), faksi (+255 22 2762480) na barua (S.L.P 

1573, DAR ES SALAAM). 

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa, endapo mlalamikaji 

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata 

rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji  (EWURA) 

kwa kufuata taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura 

414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha malalamiko. 

 
16. UFUATILIAJI 

DAWASA inatoa huduma zake kwa kufuata viwango vya Shirika la 

Viwango la Kimataifa (ISO), na mfumo huu unaelekeza kufanyika kwa 

ukaguzi wa ndani, wa taratibu zote za utendaji kazi, hivyo basi mfumo 

huu ndio unaotumika kwa kufanya ufuatiliaji na kuangalia kama huduma 
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zinazotolewa zinalingana na viwango vya ubora vilivyopangwa. Ukaguzi 

huu hufanyika mara 4 kwa mwaka, mara moja katika kila robo ya 

mwaka. Wakaguzi wa mfumo huu ni watumishi waliofanyiwa mafunzo 

maalum ya ukaguzi. Pale ukiukwaji wa taratibu unapogundulika, 

huwekwa kwenye kumbukumbu kimaandishi na mkaguzi. Aidha muda 

utakaotumika kufanya marekebisho ya ukiukwaji huo utaainishwa. 

 
Mfumo mwingine ni kitengo cha ukaguzi wa ndani cha DAWASA, 

ambacho hufanya ukaguzi wa taratibu zote za utendaji kazi kuangalia 

kama huduma inayotolewa inalingana na viwango vya ubora vilivyo 

pangwa. Ukaguzi huu hufanyika kila robo ya mwaka. Taarifa ya 

ukaguzi huu huwasilishwa kwa uongozi wa juu kwa ajili ya kutoa 

maelekezo kwa watendaji kufanya marekebisho ya sehemu zilizo kiuka 

viwango vya utoaji huduma. Mkaguzi kutoka nje ambaye hufanya 

ukaguzi mara moja kwa mwaka, naye pia hukagua taratibu za 

utendaji kazi ili kuona kama huduma inayotolewa na DAWASA 

inalinganana viwango vya ubora vilivyo pangwa. 

 
Kwa kupitia njia zilizo elezwa hapo juu, DAWASA hupata nafasi ya 

kutambua mapungufu yanayojitokeza katika kutoa huduma kwa 

wateja, na kupanga mikakati ya kukabiliana nayo. 

 
17. KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

DAWASA ina utaratibu wa kutoa taarifa kwa wateja juu ya viwango 

vilivyofikiwa katika utoaji huduma kwa mteja, ikilinganishwa na ahadi 

zilizotolewa. Taarifa hizi hutolewakwa njia zifuatazo: 
 

i. Kutengeneza vipeperushi vyenye taarifa na kuviweka katika 

chumba cha huduma kwa wateja, mahali ambapo kila mteja 

anaweza kufika na kuvisoma. 
 

ii. Vyombo ya habari. 
 

iii. Kugawa vipeperushi vyenye taarifa kwenyemikutano ya wakazi wa 

mtaa na vitongoji, ambayo DAWASA wanaalikwa kuhudhuria. 
 

iv. Kuweka taarifa hizi katika tovuti ya DAWASA ambayo ni 

www.dawasa.go.tz. 
 

v. Vipeperushi vinavyotumwa kwenye makundi ya wateja kwa njia ya 

Whatsapp. 
 

 

http://www.dawasa.go.tz/
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vi. DAWASA itatoa taarifa kwa muda usiopungua masaa ishirini na 

nne (24) kwa tatizo la maji lililopangwa na litakaloathiri huduma 

kwa zaidi ya saa 4 pia DAWASA Itatoa taarifa kwa muda 

usiopungua masaa 12 kwa tatizo la huduma litakalodumu kwa 

chini ya masaa manne (4) 
 

vii. DAWASA itawataarifu wateja wake juu ya katizo la huduma ya 

maji linalotokana na dharura hii ndani ya muda wa saa 2 

 

18. MAPITIO YA MKATABA 

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, 

mkataba huu utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, 

kanuni na taratibu yatakayo athiri vipengele vya mkataba huu. 

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya 

Wakurugenzi ya Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa 

ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji 

wa huduma ya Majisafi na Usafi wa mazingira. 

 
19. MAWASILIANO 

Kwa mawasiliano yote na DAWASA, maoni, ushauri ama kukata rufaa, tuma 

kupitia anuani zifuatazo: - 

AFISA MTENDAJI MKUU,DAWASA DUNGA 

/MALANGA RD, MWANANYAMALA 

S.L. P 1573 

Simu: +255 22 27600015 

Simu ya Bure: 0800110064 Dar es Salaam, Tanzania 

E-mail: info@dawasa.go.tz Website www.dawasa.go.tz

mailto:info@dawasa.go.tz
http://www.dawasa.go.tz/


10  

NAMBA ZA SIMU ZA MIKOA KAZI YA DAWASA 

1. KIGAMBONI 0738096083 

2. MKURANGA 0738096086 

3. BAGAMOYO 0738096082 

4. KISARAWE 0738096085 

5. KINONDONI 0735451863 

6. MAGOMENI 0735451862 

7. UBUNGO 0735451865 

8. IDARA YA MAJITAKA 0735451879 

9. UKONGA 0739038493 

10. TEGETA 0738096084 

11. TABATA 0736451867 

12. KIBAHA 0735451875 

13. TEMEKE 0737730523 

14. ILALA 0736451861 

15. KAWE 0735451861 

16. CHALINZE 0752801178 

17. KIBAMBA 0734460022 

18. MBAGALA 07343302352 

19. MAPINGA 0734359622 

20. MABWEPANDE 0734315600 

21. MAKONGO 0736602601 

22. MIVUMONI 0734355755 

23. KINYEREZI 0739177421 

24. MLANDIZI 0734130133 

 
20. SAA ZA KAZI 

Jumatatu mpaka Ijumaa: saa 2 asubuhi - saa 10 jioni Jumamosi saa 2 asubuhi 

mpaka saa 7 mchana.  Kitengo cha Huduma kwa Wateja kiko wazi masaa 24 

kila siku na kupitia Simu ya Bure: 0800110064. 
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VIAMBATISHO 

 
KIAMBATISHO NA 1: VIWANGO VYA HUDUMA WANAVYO STAHILI  

KUPATA WATEJA KUTOKA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA  

DAR ES SALAAM (DAWASA) 
 

 

No 

 

Huduma 

 

Maelezo 

 

Lengo LA Ubora 
kwa mujibu wa 
EWURA (GN 
849 ya mwaka 
2020) 

Viwango vya 
huduma vita- 
kavyotolewana 

Mamlaka ya Maji 
Safi na Usafi wa 
Mazingira 

 

1 

Kupata huduma 
 

Kuunganishiwa 
huduma ya 

Majisafi na 
Majitaka 

Wateja 

wataunganishiwa 

huduma ndani 
ya siku 7 za 
kazi, baada ya 

wateja kulipia 
gharamaza 
maunganisho/ au 
ada 

Wateja 

Wataunganishiwa 

huduma ndani ya siku 
7 za kazi, baada ya 
kulipia gharama za 

maunganisho 

 

2 

 

Dira ya Maji1 

 

Kukarabati au 

kubadilisha dira 
mbovu 

Muda usiozidi 
siku 15 zakazi, 

kukarabati au 
kubadilishadira 

ya maji, baada 
ya kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu ubovu. 

Muda usiozidi siku 7 
Za kazi,kukarabati au 

kubadilisha dira ya 
maji, baada ya 

kugundua au 
kufahamishwa 
kuhusu ubovu. 

 

3 

 

Dira ya Maji2 
 

 

 

Usomaji wa Dira 
ya maji 

 

Usomaji wa dira 
ya maji 
utafanyika 
Kila mwezi. 

Usomaji wa dira yamaji 

utafanyika angalau 

mara moja 

Kila mwezi 

  4 
Kusitisha Huduma Usitishaji wa 

Huduma usiona 

ushahidi sahihi 

Kurejesha 
huduma ndani ya 

masaa 24, baada 
ya kukiri kupokea 
taarifa kuwa 

usitishwaji wa 
huduma haukuwa 
naushahidi sahihi. 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa24, 

baada ya kukiri 
kupokea taarifa kuwa 
usitishwaji wa huduma 

haukuwa na ushahidi 
sahihi. 

5 Kurejesha Huduma Kurejesha 
huduma baada ya 
kulipia deni. 

Ndani ya masaa 
24 baada ya 
kulipa deni. 

Ndani ya masaa24 
baada ya kulipa deni. 
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No 

 

Huduma 

 

Maelezo 
Lengo LA Ubora 

kwa mujibu wa 
EWURA (GN 
849 ya mwaka 

2020) 

Viwango vya 

huduma vita- 
kavyotolewana 
Mamlaka ya 

Maji Safi na 
Usafi wa 
Mazingira 

 
6 

 

Malalamiko 

Kushughulikia 
malalamiko  

Muda usiozidi 
siku 5 za kazi 
kukamilisha 
uchunguzi na 
kupata ufumbuzi 
kuanzia tarehe ya 
kupokea lalamiko. 

Ndani ya siku 5 

za kazi lalamiko 

litashughulikiwa 

na kumpatia 

mteja mrejesho 

wa utatuzi wa 

lalamiko. 

 

7 

 

Afya na usalama-1 

Maji taka kutoka 
kwenye mtandao 
wamajitakandani 
yanyumba ya mteja 

Hairuhusiwi 
majitaka kutoka 
kwenyemtandao 
wa mamlaka 
kufurikandaniya 
nyumbayamteja. 

Hairuhusiwi 
majitaka kutoka 
kwenyemtandao 
wa mamlaka 
kufurikandaniya 
nyumbayamteja. 

 
8 

 

Afya na usalama 2 
Kufurika kwa 
mtandao wa maji 
taka nje 

Haitakiwi majitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa 
DAWASA kutiririka 
kwenye eneo/ 
makazi ya mteja. 

Haitakiwi maji taka 
kutoka kwenye 
mtandao wa 
DAWASA kutiririka 
kwenye eneo/ 
makazi ya mteja. 
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KIAMBATISHO NA.2: VIWANGO VYA FIDIA KWA KUSHINDWA 

KUTIMIZA MALENGO NDANI YA MUDA ULIO KUBALIKA KWA MUJIBU 

WA KANUNI ZA EWURA(GN 846) 
 

NA Huduma Maelezo Lengo FidiaKian- 

zio 

Fidia Kwa 
Kuendelea 
Kuchelewa 

1. Kupata 
huduma 

Kuunganishiwa 
hudumaya 

Majisafi 
auMajitaka 

Mteja 

ataunganishiwa 

hudumandani ya 

siku Saba (7) za 

kazi baada ya 

Wateja kulipia 

gharama za 

maunganisho au 

ada. 

TZS15,000 TZS 5,000 
kwasiku 

2 Dirayamaji Kukarabati au 

kubadilishadira 
mbovu 

Muda usiozidi siku 

15 za kazi 
kukarabati au 

kubadilisha dira ya 
maji baada ya 
kugundua 

kufahamishwa 
Kuhusu ubovu. 

 

TZS15,000 
 

TZS 5,000 

kwa siku 

3 Diraya 
maji-2 

Usomajiwadira 
ya maji 

Usomaji wa dira ya 
maji utafanyika 
angalau mara moja 
kila mwezi. 

 

TZS15,000 
 

TZS 5,000 

kwa siku 

4 Kusitisha 
huduma 
kimakosa 

Usitishaji wa 
hudumausio 
sahihi 

Kurejesha huduma 
ndani ya masaa24 
baada ya kukiri 
kupokea taarifa 
kuwa usitishwaji 
huduma haukuwa 
Na ushahidi sahihi. 

 
 

TZS100,000 

 

TZS 5,000 

kwa siku 

5 Kurejesha 
huduma 

Kurejesha 
huduma baada 
ya kulipia deni 

Ndani ya masaa24 
baada ya kulipa. 

TZS30,000 TZS 5,000 
kwasiku 

6 Malalamiko Kushughulikia 
malalamiko 

Muda usiozidi siku 
5 za kazi 
kukamilika 
uchunguzi na 
kupata ufumbuzi 
kuanzia tarehe ya 
malalamiko. 

TZS30,000 TZS 5,000 
kwasiku 
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Na Huduma Maelezo Lengo FidiaKian- 

zio 

Fidia Kwa 
Kuendelea 
Kuchelewa 

 
 

7 

 

Afyana 
usalama-1 

 

Majitakakutoka 
kwenye 
mtandao wa 
maji takandani 
yanyumba ya 
mteja 

 

Hairuhusiwi 
majitaka kutoka 
kwenye mtandao 
wa mamlaka 
kufurika ndani ya 
nyumbayamteja. 

 
TZS50,000 

 
TZS 20,000 

kwasiku 

8 Afyana 
usalama2 

Kufurikakwa 
mtandao wa 
majitakanje 

Haitakiwimajitaka 
kutoka kwenye 
mtandao wa 
DAWASAkutiririka 
kwenyeeneo/ 
makaziyamteja. 

TZS30,000 TZS 20,000 
kwasiku 
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